What we Learned From Chris Mauki and Anthony Luvanda Fahamu Talk Event

fahamu talk (3)

So last weekend ilikuwa ndo ile event ya Fahamu Talk na 8020fashions tulikuwa wadhamini na of course ,Mie Middy ndo niliwakilisha blog kule kwenye Event .Ilifanyikia pale Nkrumah Hall UDSM .

Mc wa shughuli alikuwa the comedian Evance Bukuku

Event ilikuwa na vyote ambavyo nilitariajia na ambavyo sikutarajia,binafsi sijawahi kwenda kwenye events za Hivi vichwa viwili but am glad i went and learned a lot ,yani nawaza kwanini events zao zingine sikuwa na attend.

Mgeni Rasmi alikuwa Mh.Balozi mstaafu Balozi Patrick Tsere  na Kamishna mstaafu wa kanda maalum Mh.Suleiman Hussein Kova

FAHAMU TALK

Ufahamu basi walisema ni uwezo wa kujitambuaa,kupokea mambo mapya,kuchanganua na kuongeza upeo wako.

1.FINANCIAL FREEDOOM FOR A BETTER LIFE -Anthony Luvanda 

2.JINSI TOFAUTI ZA KIJINSIA ZINAVYO ATHIRI MAHUSIANO-Dr.Chris Maukifahamu talk (2)

Haya ndo nilojifunza Kwenye Mada ya Financial freedom for a better life

Kikubwa ni kuwa Pesa ni idea ,kuwa tu na idea ya biashara fulani au kitu flani ambacho kitakuingizia fedha basi hiyo ni pesa tosha.Una anza na idea kwanza .So pesa ina anzia kichwani kwako before kuipeleka kwenye utendaji.

Money will not make you rich your behaviour will ,hapa alifocus kwa wale ambao unakuta unapesa but una fulia haraka au maisha yanakuwa magumu kila siku na unakuta unaongezewa mshahara ni sababu huna discipline na fedha matumizi ambayo yanakuwa sio ya lazima au muhimu.

Kingine ni kwamba kuwa na too much money ni tatizo na kuwa na less  money ni tatizo sana,na huwa wanasemaga Pata hela tujue tabia yako.fahamu talk (4)

Akaongelea pia issue ya Assets na Liability

Asset ni kitu/vitu vinavykuletea au kukuingizia fedha

Liability ni kuwa na vitu ambavyo havikuingizii fedha mfukoni mwaka

So ukitaka kununua kitu jiulize hiyo ni Liability au Asset???sio unakopa mkopo wanda nunua iphone 7 au kuanzia maisha jamani msijaribu ,kopa ufanye kitu kitachokuingizia fedha .

Badilisha maisha yako acha kununua makorokoro yasiyo na muhimu tena kama wadada sisi una pochi 100 mbaya hazina quality wala nini ni heri hiyo hela basi ununue pochi hata 5 tu nzuri.

Develop multiple sources of income ,usisubiri tu mshahara au kutegemea chanzo kimoja cha fedha tafuta vingine.

Kingine uwe na marafiki wanao ku inspire maana kuna watu mnamarafiki ambao ni majanga hawawezi hata kukushauri kufanya vitu vya maendeleo.

Mwisho basi Take action on how you spend your money,make the right decisions ,stay committed and focused

Walokuwepo am sure mli enjoy alitoa mifano hai ,lugha ilieleweka na kwakweli am going there was worth it.

For the Dvd za Inspirational talks follow Tonyinspirationaltalkmauki

JINSI TOFAUTI ZA KIJINSIA ZINAVYO ATHIRI MAHUSIANO-Dr.Chris Mauki

moja ya mada ambazo muda mrefu nilikuwa natamani kuzisikia zaidi.

So Dr.Mauki yeye alielezea kwamba jinsia zetu tu utofauti wake kwamba Mke au Mme ni sababu tosha ya kuathiria mahusiano,lazima ujue hizi toafuti kwanza la sivyo kila siku kutakuwa na majibizano,malumbano break ups hazitaisha.

Nilipenda alivyogusia kwamba kuna vitu kusema ukweli haviendi bila fedha hii haina ubishi mfano wataka mpeleka mpenzi wako holiday you need money au huko parefu hata nguo tu kumnunulia wahitaji hela .

Kuna mfano alitoa wa kwamba unatakiwa ukicheki menu ya chakula uangalie kutoka kulia kwenda kushoto na sio kushoto kwenda kulia akimaanisha una angalia chakula ndo price sio price then chakula.Kama huwa wa anglia price then chakula hali ni tete .fahamu talk (1)

kwenye jinsia kuna TOFAUTI NA MATATIZO

Tofuati ni jinsia kuwa tuko tofauti Wanawake na wanaume

Matatizo ni kama vile Makuzi jinsi mtu alivyolelewa,Marafiki hawa wanabadilisha sana watu,background,Taalum etc

Ukikutana na Jinsia basi watakiwa kuwa muelewa ,na unachukiana nayo but Matatizo unayatatua 

Chanzo cha Tofauti

1.Ubongo wanaume wako less connected kwamba hawawezai fanya mambo mengi kwa wakati mmoja

wakati wanawake wako very highly connected ndio wanaweza kufanya mambo mengi kwa wakati mmoja.

2.Kutostick na plan hapa wadada ndo tumejaa ,mara nyingi tunashindwa kustick to the plan waenda sokoni kununua mapazia but ukarudi na kapeti which is vice versa na wanaume ambao kama anaenda nunua viatu hata angalia hata mashati

Yapo mengi but leo naomba wasilisha haya tu

waweza pata CD za Audio na Dvd kuhusu hii mada kwa Dr.Chris Mauki follow him kwa instagram

Related Posts

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.